February 3, 2023 7:23 pm

Rahul Gandhi On Marriage: ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਦੋਂ ਤੇ ਕਿਸ ਨਾਲ ਕਰਨਗੇ ਵਿਆਹ, ਮਾਪਿਆਂ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਦੇਰੀ ਦਾ ਕਾਰਨ

ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਆਪਣੀ ਡਾਈਟ ਅਤੇ ਆਪਣੀ ਕਸਰਤ ਦੀ ਰੁਟੀਨ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ। ਭਾਰਤ ਜੋੜੋ ਯਾਤਰਾ ਦੇ ਰਾਜਸਥਾਨ ਪੜਾਅ ਦੌਰਾਨ ਰਾਤ ਦੇ ਖਾਣੇ ਦੀ ਰਿਕਾਰਡ ਕੀਤੀ ਗੱਲਬਾਤ ਦੌਰਾਨ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਭੋਜਨ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਗੁੱਸਾ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, ਏਜੰਸੀ। ਕਾਂਗਰਸ ਨੇਤਾ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਦੇ ਵਿਆਹ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਅਕਸਰ ਸਵਾਲ ਪੁੱਛੇ ਜਾਂਦੇ ਰਹੇ ਹਨ। ਭਾਜਪਾ ਹੋਵੇ ਜਾਂ ਆਮ ਲੋਕ, ਹਰ ਕੋਈ ਹਮੇਸ਼ਾ ਪੁੱਛਦਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਦਾ ਵਿਆਹ ਕਦੋਂ ਹੋਵੇਗਾ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਹੁਣ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਖੁਦ ਇਸ ਸਵਾਲ ਦਾ ਜਵਾਬ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈਂ ਉਦੋਂ ਵਿਆਹ ਕਰਾਂਗਾ ਜਦੋਂ ਕੋਈ ਸਹੀ ਅਤੇ ਪਿਆਰੀ ਕੁੜੀ ਆਵੇਗੀ।

ਵਿਆਹ ਵਿੱਚ ਦੇਰੀ ਦਾ ਕਾਰਨ ਦੱਸਿਆi

ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਵਿਆਹ ‘ਚ ਦੇਰੀ ਦਾ ਕਾਰਨ ਵੀ ਦੱਸਿਆ। ਉਸਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸਦੇ ਵਿਆਹ ਵਿੱਚ ਦੇਰੀ ਦਾ ਕਾਰਨ ਉਸਦੇ ਮਾਪੇ ਹਨ। ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਇਕ ਯੂ-ਟਿਊਬ ਚੈਨਲ ਨੂੰ ਦਿੱਤੇ ਇੰਟਰਵਿਊ ‘ਚ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਯਾਨੀ ਰਾਜੀਵ-ਸੋਨੀਆ ਦੀ ਜੋੜੀ ਇੰਨੀ ਚੰਗੀ ਸੀ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪਿਆਰ ਦਾ ਉੱਚ ਪੱਧਰ ਤੈਅ ਕਰ ਲਿਆ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਕੋਈ ਵੀ ਲੜਕੀ ਜਲਦੀ ਪਸੰਦ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ।

ਵਿਆਹ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਨਹੀਂ

52 ਸਾਲਾ ਸਾਬਕਾ ਕਾਂਗਰਸ ਪ੍ਰਧਾਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਵਿਆਹ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਨਹੀਂ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਰਾਜੀਵ ਅਤੇ ਸੋਨੀਆ ਗਾਂਧੀ ਦਾ ਜ਼ਿਕਰ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਦਾ ਇਕ ਕਾਰਨ ਇਹ ਸੀ ਕਿ ਮੇਰੇ ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਦਾ ਵਿਆਹ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਸੀ ਅਤੇ ਉਹ ਇਕ-ਦੂਜੇ ਨਾਲ ਬਹੁਤ ਪਿਆਰ ਕਰਦੇ ਸਨ ਅਤੇ ਇਸ ਲਈ ਉਹ ਹੁਣ ਵੀ ਉਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਚੱਕਰ ਵਿਚ ਹਨ।

ਮਟਰ ਅਤੇ ਕਟਹਲ ਨਹੀਂ ਪਸੰਦ

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਆਪਣੀ ਡਾਈਟ ਅਤੇ ਆਪਣੀ ਕਸਰਤ ਦੀ ਰੁਟੀਨ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ। ਭਾਰਤ ਜੋੜੋ ਯਾਤਰਾ ਦੇ ਰਾਜਸਥਾਨ ਪੜਾਅ ਦੌਰਾਨ ਰਾਤ ਦੇ ਖਾਣੇ ਦੀ ਰਿਕਾਰਡ ਕੀਤੀ ਗੱਲਬਾਤ ਦੌਰਾਨ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਭੋਜਨ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਗੁੱਸਾ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ ਅਤੇ ਜੋ ਵੀ ਮਿਲਦਾ ਹੈ ਉਹ ਖਾਂਦੇ ਹਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮਟਰ ਅਤੇ ਕਟਹਲ ਪਸੰਦ ਨਹੀਂ ਹੈ।

ਡਾਈਟ ਨੂੰ ਕਰਦੇ ਹਨ ਫਾਲੋ

ਕੰਨਿਆਕੁਮਾਰੀ ਤੋਂ ਭਾਰਤ ਜੋੜੋ ਯਾਤਰਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਰਾਹੁਲ ਹੁਣ ਜੰਮੂ-ਕਸ਼ਮੀਰ ਵਿੱਚ ਹਨ। ਉਸ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜਦੋਂ ਉਹ ਘਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਆਪਣੀ ਡਾਈਟ ਦੀ ਸਖਤੀ ਨਾਲ ਪਾਲਣਾ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਕਾਂਗਰਸ ਨੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਹੈਂਡਲ ‘ਤੇ ਪੋਸਟ ਕੀਤੇ ਇਸ ਵੀਡੀਓ ‘ਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਯਾਤਰਾ ਦੌਰਾਨ ਮੇਰੇ ਕੋਲ ਜ਼ਿਆਦਾ ਆਪਸ਼ਨ ਨਹੀਂ ਹਨ, ਇਸ ਲਈ ਜੋ ਮਿਲਦਾ ਹੈ, ਮੈਂ ਖਾਂਦਾ ਹਾਂ।

ਇਹ ਚੀਜ਼ਾਂ ਖਾਣੀਆਂ ਹਨ ਬੇਹੱਦ ਪਸੰਦ

ਇਹ ਪੁੱਛੇ ਜਾਣ ‘ਤੇ ਕਿ ਘਰ ‘ਚ ਕੀ ਖਾਣਾ ਪਕਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਦੁਪਹਿਰ ਦੇ ਖਾਣੇ ਦੌਰਾਨ ਦੇਸੀ ਭੋਜਨ ਪਕਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਰਾਤ ਦੇ ਖਾਣੇ ਦੌਰਾਨ ਕੌਂਟੀਨੈਂਟਲ ਭੋਜਨ ਪਕਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਜ਼ਿਆਦਾ ਖਾਣਾ ਪਸੰਦ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ ਅਤੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਮਿੱਠੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਤੋਂ ਪਰਹੇਜ਼ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਮਾਸਾਹਾਰੀ ਹੈ ਅਤੇ ਚਿਕਨ, ਮਟਨ ਅਤੇ ਸਮੁੰਦਰੀ ਭੋਜਨ ਵਰਗੀਆਂ ਹਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਪਸੰਦ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਸੰਦੀਦਾ ਭੋਜਨ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈਨੂੰ ਚਿਕਨ ਟਿੱਕਾ, ਸੀਖ ਕਬਾਬ ਅਤੇ ਆਮਲੇਟ ਪਸੰਦ ਹੈ।

Send this to a friend