February 3, 2023 6:45 pm

Russia Ukraine War: ਪੁਤਿਨ ਨੇ ਯੂਕਰੇਨ ‘ਚ ਜੰਗਬੰਦੀ ਦੇ ਦਿੱਤੇ ਹੁਕਮ, ਇਸ ਧਾਰਮਿਕ ਆਗੂ ਦੀ ਅਪੀਲ ‘ਤੇ ਲਿਆ ਫ਼ੈਸਲਾ

ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਵਲਾਦੀਮੀਰ ਪੁਤਿਨ ਨੇ ਲਗਭਗ 11 ਮਹੀਨਿਆਂ ਤੋਂ ਚੱਲ ਰਹੀ ਰੂਸ-ਯੂਕਰੇਨ ਜੰਗ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਪੁਤਿਨ ਨੇ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਯੂਕਰੇਨ ਵਿੱਚ 6 ਤੋਂ 7 ਜਨਵਰੀ ਤੱਕ ਜੰਗਬੰਦੀ ਦਾ ਆਦੇਸ਼ 


ਮਾਸਕੋ, ਏਜੰਸੀ : ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਵਲਾਦੀਮੀਰ ਪੁਤਿਨ ਨੇ ਲਗਭਗ 11 ਮਹੀਨਿਆਂ ਤੋਂ ਚੱਲ ਰਹੀ ਰੂਸ-ਯੂਕਰੇਨ ਜੰਗ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਪੁਤਿਨ ਨੇ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਯੂਕਰੇਨ ਵਿੱਚ 6 ਤੋਂ 7 ਜਨਵਰੀ ਤੱਕ ਜੰਗਬੰਦੀ ਦਾ ਆਦੇਸ਼ ਦਿੱਤਾ। ਯਾਨੀ ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਜੰਗ ਨੂੰ ਰੋਕ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਰੂਸੀ ਅਧਿਆਤਮਿਕ ਨੇਤਾ ਪੈਟਰਿਆਰਕ ਕਿਰਿਲ ਨੇ ਆਰਥੋਡਾਕਸ ਕ੍ਰਿਸਮਸ ਦੇ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ 6-7 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਯੂਕਰੇਨ ਵਿੱਚ ਜੰਗਬੰਦੀ ਦੀ ਬੇਨਤੀ ਕੀਤੀ ਸੀ।

ਰੂਸ-ਯੂਕਰੇਨ ਯੁੱਧ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਦਾ ਆਦੇਸ਼

ਕ੍ਰੇਮਲਿਨ ਨੇ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰੂਸ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਵਲਾਦੀਮੀਰ ਪੁਤਿਨ ਨੇ ਰੂਸੀ ਆਰਥੋਡਾਕਸ ਕ੍ਰਿਸਮਸ ਦੀ ਛੁੱਟੀ ਲਈ ਇਸ ਹਫਤੇ ਦੇ ਅੰਤ ਵਿੱਚ ਯੂਕਰੇਨ ਵਿੱਚ ਮਾਸਕੋ ਦੀਆਂ ਹਥਿਆਰਬੰਦ ਬਲਾਂ ਨੂੰ 36 ਘੰਟੇ ਦੀ ਜੰਗਬੰਦੀ ਦਾ ਆਦੇਸ਼ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਹ ਹੁਕਮ ਰੂਸੀ ਆਰਥੋਡਾਕਸ ਚਰਚ ਦੇ ਮੁਖੀ, ਪੈਟਰਿਆਰਕ ਕਿਰਿਲ ਦੇ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਆਇਆ ਹੈ।

ਆਰਥੋਡਾਕਸ ਕ੍ਰਿਸਮਸ ‘ਤੇ ਫੈਸਲਾ

ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਪੁਤਿਨ ਅਨੁਸਾਰ, ‘ਇਸ ਤੱਥ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਕਿ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿਚ ਆਰਥੋਡਾਕਸ ਨਾਗਰਿਕ ਜੰਗੀ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿਚ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ, ਅਸੀਂ ਯੂਕਰੇਨੀ ਪੱਖ ਨੂੰ ਜੰਗਬੰਦੀ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕ੍ਰਿਸਮਸ ਦੀ ਸ਼ਾਮ ‘ਤੇ ਸੇਵਾਵਾਂ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਦਾ ਮੌਕਾ ਦੇਣ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਾਂ।’

ਆਰਥੋਡਾਕਸ ਚਰਚ ਦੇ ਮੁਖੀ ਨੇ ਬੇਨਤੀ ਕੀਤੀ

ਰੂਸੀ ਆਰਥੋਡਾਕਸ ਚਰਚ ਦੇ ਮੁਖੀ ਨੇ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਇਸ ਹਫਤੇ ਦੇ ਅੰਤ ‘ਚ ਯੂਕਰੇਨ ‘ਚ 36 ਘੰਟੇ ਦੇ ਕ੍ਰਿਸਮਿਸ ਜੰਗਬੰਦੀ ਦਾ ਸੱਦਾ ਦਿੱਤਾ ਸੀ, ਪਰ ਉਸ ਦੀ ਅਪੀਲ ਨੇ ਮਾਸਕੋ ‘ਤੇ ਹਮਲੇ ਨਾਲ ਲਗਭਗ 11 ਮਹੀਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਏ ਯੁੱਧ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਦੀ ਸਫਲਤਾ ਦੀ ਕੋਈ ਸੰਭਾਵਨਾ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਪੈਟ੍ਰਿਯਾਰਕ ਕਿਰਿਲ ਨੇ ਸਥਾਨਕ ਸਮੇਂ ਅਨੁਸਾਰ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਦੁਪਹਿਰ ਤੋਂ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਅੱਧੀ ਰਾਤ ਤੱਕ ਜੰਗਬੰਦੀ ਦਾ ਸੁਝਾਅ ਦਿੱਤਾ।

Send this to a friend