October 2, 2023 9:20 pm

ਭਾਰਤ ਨਾਲ 75 ਸਾਲ ਦੇ ਕੂਟਨੀਤਕ ਸਬੰਧਾਂ ‘ਤੇ ਰੂਸੀ ਰਾਜਦੂਤ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਦੋਸਤੀ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਕੁਝ ਨਹੀਂ…’

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ: ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਰੂਸ ਵਿਚਾਲੇ ਕੂਟਨੀਤਕ ਸਬੰਧਾਂ ਦੇ 75 ਸਾਲ ਪੂਰੇ ਹੋ ਗਏ ਹਨ। ਦੋਹਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਰਿਸ਼ਤੇ ਹਮੇਸ਼ਾ ਤੋਂ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਮੌਜੂਦ ਭਾਰਤ ‘ਚ ਰੂਸ ਦੇ ਰਾਜਦੂਤ ਡੇਨਿਸ ਅਲੀਪੋਵ ਨੇ ਰੂਸੀ ਸੱਭਿਆਚਾਰਕ ਉਤਸਵ ਦੇ ਉਦਘਾਟਨ ਦੌਰਾਨ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅੱਜ ਰਾਤ ਅਸੀਂ ਰੂਸ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਆਪਸੀ ਸੱਭਿਆਚਾਰਕ ਤਿਉਹਾਰਾਂ ਦੀ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਪਰੰਪਰਾ ਨੂੰ ਮੁੜ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਕਿਉਂਕਿ ਕਰੋਨਾ ਮਹਾਮਾਰੀ ਕਾਰਨ ਇਹ ਇਹ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰੂਸ-ਭਾਰਤ ਸਬੰਧਾਂ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਕਹਾਵਤ ਹੈ, ‘ਦੋਸਤੀ ਤੋਂ ਉੱਚਾ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ।’ ਰੂਸ-ਭਾਰਤ ਰਣਨੀਤਕ ਸਾਂਝੇਦਾਰੀ ਦਾ ਭਰੋਸੇਮੰਦ ਅਤੇ ਦੋਸਤਾਨਾ ਚਰਿੱਤਰ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਦੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਲਈ ਇੱਕ ਉੱਤਮ ਉਦਾਹਰਣ ਹੈ।

ਰਸ਼ੀਅਨ ਕਲਚਰ ਫੈਸਟੀਵਲ ਅੱਜ ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਿਆ। ਇਹ ਫੈਸਟੀਵਲ ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, ਕੋਲਕਾਤਾ ਅਤੇ ਮੁੰਬਈ ਵਿੱਚ 29 ਨਵੰਬਰ 2022 ਤੱਕ ਚੱਲੇਗਾ। ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਫੈਸਟੀਵਲ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਐਨਸੈਂਬਲ ਲੇਜ਼ਗਿੰਕਾ ਦੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਨਾਲ ਹੋਈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਰੂਸ ਦੇ ਇੱਕ ਵਿਲੱਖਣ ਲੋਕ ਕਲਾ ਰੂਪ ਨੂੰ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਫੈਸਟੀਵਲ ਵਿੱਚ ਹਿੰਦੀ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਕਹਾਵਤ ਨੂੰ ਉਜਾਗਰ ਕਰਦੇ ਹੋਏ, ਰਾਜਦੂਤ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦੋਸਤੀ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕੁਝ ਵੀ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਨਹੀਂ ਹੈ ਅਤੇ ਤਿਉਹਾਰ ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਲੋਕਾਂ ਨਾਲ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਸਬੰਧਾਂ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣਾ ਹੈ। ਇਸ ਸਾਲ ਅਸੀਂ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਤਿੰਨ ਬਹੁਤ ਮਸ਼ਹੂਰ, ਮਸ਼ਹੂਰ ਸਮੂਹ ਅਤੇ ਡਾਂਸ ਅਤੇ ਗੀਤ ਸਮੂਹ ਲੈ ਕੇ ਆਏ ਹਾਂ ਅਤੇ ਇਸ ਖਾਸ ਸਾਲ ਦਾ ਤਿਉਹਾਰ ਬਹੁਤ ਹੀ ਰੰਗੀਨ ਹੋਵੇਗਾ।

ਉਦਘਾਟਨ ਦੌਰਾਨ ਰੂਸੀ ਰਾਜਦੂਤ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਉਮੀਦ ਜਤਾਈ ਕਿ ਭਾਰਤੀ ਜਨਤਾ ਰੂਸ ਦੇ ਸਵਾਦ ਅਤੇ ਸੱਭਿਆਚਾਰ ਤੋਂ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋਵੇਗੀ। ਇਹ ਤਿਉਹਾਰ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਰੂਸ ਦੇ ਸੱਭਿਆਚਾਰ ਮੰਤਰਾਲੇ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੇ ਅਧੀਨ ਭਾਰਤੀ ਸੱਭਿਆਚਾਰਕ ਸਬੰਧਾਂ ਦੀ ਕੌਂਸਲ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਸੱਭਿਆਚਾਰ ਦੀ ਸੰਘੀ ਰਾਜ ਬਜਟ ਸੰਸਥਾ ROSCONCERT ਦੁਆਰਾ ਲਿਆਇਆ ਗਿਆ ਹੈ।

Send this to a friend