March 19, 2023 1:23 pm

ਪਿਛਲੇ ਦੋ ਦਹਾਕਿਆਂ ‘ਚ ਜਨਤਾ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਇੱਕ ਨਵਾਂ ਗੁਜਰਾਤ ਸਿਰਜਿਆ : PM ਮੋਦੀ

ਅਮਰੇਲੀ- ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਗੁਜਰਾਤ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਦੇ ਉਤਸ਼ਾਹ ਦਰਮਿਆਨ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਅਮਰੇਲੀ, ਵੇਰਾਵਲ ਅਤੇ ਧੋਰਾਜੀ ਪਹੁੰਚੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਇੱਥੇ ਜਨਤਕ ਮੀਟਿੰਗਾਂ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਨ ਕੀਤਾ। ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਮਰੇਲੀ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹਾ ਮਹਿਸੂਸ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜਿਵੇਂ ਉਹ ਘਰ ਆ ਗਏ ਹਨ। ਜੀਵਰਾਜ ਮਹਿਤਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਸਨ, ਜੋ ਅਮਰੇਲੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਸਨ। ਜਦੋਂ ਮੋਦੀ ਵੀ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਬਣੇ ਤਾਂ ਉਹ ਵੀ ਅਮਰੇਲੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਸਨ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਮਰੇਲੀ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਸਮੁੰਦਰੀ ਵਪਾਰ ਦਾ ਹਲਚਲ ਵਾਲਾ ਕੇਂਦਰ ਬਣਨ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜੋ ਇਤਿਹਾਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਨਵਾਂ ਅਧਿਆਏ ਜੋੜੇਗਾ, ਯਕੀਨ ਕਰੋ। ਗੁਜਰਾਤ ਵਿੱਚ ਖੇਤੀ ਵਿਕਾਸ ਦਰ ਜੋ ਮਾਇਨਸ ਵਿੱਚ ਸੀ, ਸਾਡੀ ਮਿਹਨਤ ਦਾ ਨਤੀਜਾ ਹੈ, ਅੱਜ ਗੁਜਰਾਤ ਦੀ ਖੇਤੀ ਵਿਕਾਸ ਦਰ ਦੋਹਰੇ ਅੰਕਾਂ ਵਿੱਚ ਪਹੁੰਚ ਗਈ ਹੈ।

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਵੇਰਾਵਲ ਪਹੁੰਚੇ ਤਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਇੱਥੇ ‘ਮੋਦੀ-ਮੋਦੀ’ ਦੇ ਨਾਅਰੇ ਲਗਾਉਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਨਰਮਦਾ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਕੱਲ੍ਹ ਦੇ ਅਖ਼ਬਾਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਕਾਂਗਰਸੀ ਆਗੂ ਦੀ ਫੋਟੋ ਵੀ ਛਪੀ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਸ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਅਤੇ ਸਾਲਾਂ ਤੱਕ ਲਟਕਾਉਣ ਦੀ ਪੂਰੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਇਹ ਵੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਕਿ ਵਿਸ਼ਵ ਬੈਂਕ ਇਸ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟ ਲਈ ਗੁਜਰਾਤ ਨੂੰ ਪੈਸਾ ਨਾ ਦੇਵੇ।

ਕਾਂਗਰਸ ਗੁਜਰਾਤ ਨੂੰ ਤਬਾਹ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ

ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਲੋਕ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਨੂੰ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਲੈ ਗਏ। ਨਰਮਦਾ ਪਰਿਯੋਜਨਾ ਖਿਲਾਫ ਪੂਰੇ ਅੰਦੋਲਨ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਮਹਿਲਾ ਕਾਂਗਰਸੀ ਨੇਤਾ ਦੇ ਨਾਲ ਨਜ਼ਰ ਆਈ। ਇਸ ਤੋਂ ਸਾਫ਼ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਗੁਜਰਾਤ ਨੂੰ ਤਬਾਹ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ।

ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਵਾਰ ਦੀਆਂ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰਚਾਰ ਦੌਰਾਨ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਈ ਚੋਣ ਪ੍ਰਚਾਰ ਸਭਾਵਾਂ ‘ਚ ਗੁਜਰਾਤ ਦੀ ਸ਼ਾਨ ਦਾ ਮੁੱਦਾ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ। ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਈ ਮੌਕਿਆਂ ‘ਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਗੁਜਰਾਤ ਦੇ ਮਾਡਲ ਨੂੰ ਬਦਨਾਮ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਦਾ ਟੋਲਾ ਸਰਗਰਮ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਹੁਣ ਤੱਕ ਇਸ ਲਈ ਸਿੱਧੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਪਾਰਟੀ ਦਾ ਨਾਂ ਲੈਣ ਤੋਂ ਗੁਰੇਜ਼ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਲਗਾਤਾਰ ਕਹਿ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪਿਛਲੇ ਦੋ ਦਹਾਕਿਆਂ ਵਿੱਚ ਜਨਤਾ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਨਵਾਂ ਗੁਜਰਾਤ ਬਣਾਇਆ ਹੈ। ਗੁਜਰਾਤ ਦੇ ਲੋਕ ਹੁਣ ਆਪਣੀ ਮਿਹਨਤ ਨੂੰ ਬਰਬਾਦ ਨਹੀਂ ਕਰਨਗੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਭਾਜਪਾ ਨੂੰ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਤੋਂ ਜਿਤਾਉਣ ਲਈ ਲਗਾਤਾਰ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਤਾਂ ਜੋ ਡਬਲ ਇੰਜਣ ਵਾਲੀ ਸਰਕਾਰ ਲਗਾਤਾਰ ਗੁਜਰਾਤ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਲੈ ਜਾ ਸਕੇ।

Send this to a friend