April 15, 2024 10:17 am

ਡੀ.ਏ.ਵੀ.ਕਾਲਜ ਜਲੰਧਰ ਦੇ ਸਾਲਾਨਾ ਇਨਾਮ ਵੰਡ ਸਮਾਗਮ ‘ਚ ਐੱਸ.ਬੀ.ਆਈ. ਦੇ ਮੈਨੇਜਿੰਗ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਮੁੱਖ ਮਹਿਮਾਨ ਵਜੋਂ ਪਹੁੰਚੇ

ਤੁਸੀਂ (ਵਿਦਿਆਰਥੀ) ਕੱਲ ਦਾ ਭਵਿੱਖ ਹੋ, ਅਤੇ ਸਿੱਖਿਆ ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਲ ਏਸਪ ਨੈਤਿਕ ਮੁੱਲਾਂ ਨੂੰ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਸਥਾਨ ਦਿਓ , ਤੁਸੀ ਆਪਣਾ ਹਰ ਕਾਰਜ ਆਪਣੀ ਜੀਵਾਤਮਾ ਅਤੇ ਉੱਚ ਆਦਰਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਰੱਖਕੇ ਕਰੋ, ਪਰਵਾਰ ਬੱਚੀਆਂ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਪਾਠਸ਼ਾਲਾ ਹੈ ਅਤ: ਹਰ ਮਾਤਾ ਪਿਤਾ ਨੂੰ ਆਪ ਦਾ ਚਾਲ ਚਲਣ ਸ਼ੁੱਧ ਸਰਲ – ਪਵਿਤਰ, ਮਰਿਆਦਾਪੂਰਣ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਅੱਜ ਜੋ ਸੰਸਕਾਰ ਬੱਚੀਆਂ ਵਿੱਚ ਸਥਾਪਤ ਹੋਣਗੇ ਉਹ ਹੀ ਅੱਗੇ ਚਲਕੇ ਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਸਮਾਜ ਦੇ, ਪਰਵਾਰ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਕ ਹੋਵੋਗੇ। ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ 22 ਗੋਲਡ ਮੈਡਲਿਸਟ, 8 ਯੂਨਿਵਰਸਿਟੀ ਟਾਪਰਪਸ, 37 ਕਾਲਜ ਕਲਰ ਸਮੇਤ 418 ਸਟੂਡੈਂਟਸ ਨੂੰ ਇਨਾਮ ਵੰਡੇ ਗਏ, 28,71,138 ਰੁਪਏ ਦੀ ਰਕਮ ਸਕਾਲਰਸ਼ਿਪ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿਚ ਸਟੂਡੈਂਟਸ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਵੰਡੀ ਗਈ“ ਕਲਪਨਾ ਚਾਵਲਾ ਸ਼ਗਨ ਸਕਿਮ ਦੇ ਅਧੀਨ ਸਿੰਗਲ ਗਰਲ ਚਾਈਲਡ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਤ ਕਰਨ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ 47,000 ਦੀ ਰਕਮ ਵੀ ਵੰਡੀ ਗਈ.ਡੀ ਏ ਵੀ ਵਿੱਚ ਕਾਲਜ ਦੇ ਆਡਿਟੋਰਿਅਮ ਵਿੱਚ ਕਾਲਜ ਦੇ ਵਾਰਸ਼ਿਕ ਇਨਾਮ ਵੰਡ ਸਮਾਰੋਹ ਦਾ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤਾ ਗਿਆ , ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਮੁੱਖ ਮਹਿਮਾਨ ਪਰਵੀਨ ਕੁਮਾਰ ਗੁਪਤਾ ( ਮੈਨੇਜਿੰਗ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਸਟੇਟ ਬੈਂਕ ਆਫ਼ ਇੰਡੀਆ, ਮੁੰਬਈ), ਗੁਰਨਾਮ ਸਿੰਘ ਭਾਰਜ ਦਾ ਹਾਰਦਿਕ ਅਭਿਨਦੰਨ ਅਤੇ ਸਵਾਗਤ ਲੋਕਲ ਏਡਵਾਇਜਰੀ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਜਸਟੀਸ ਏਨ ਕੇ ਸੂਦ , ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਡਾ ਏਸ ਕੇ ਅਰੋੜਾ , ਵਾਈਸ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਪ੍ਰੋ ਅਰੁਣ ਮਹਿਰਾ, ਵਾਇਸ ਪ੍ਰਿੰਸਿਪਲ ਪ੍ਰੋ ਅਜੈ ਕੁਮਾਰ ਅੱਗਰਵਾਲ, ਰਜਿਸਟਰਾਰ ਪ੍ਰੋ ਰਜੀਵ ਸ਼ਰਮਾਂ , ਬਰਸਰ ਪ੍ਰੋ ਸਤੀਸ਼ ਕੁਮਾਰ , ਡਿਪਟੀ ਰਜਿਸਟਰਾਰ ਪ੍ਰੋ ਅਨੁ ਗੁਪਤਾ, ਪਰੋਗਰਾਮ ਦੇ ਸੰਯੋਜਕ ਡਾ ਏਸ ਕੇ ਤੁਲੀ , ਸਟਾਫ ਸੇਕਰੇਟਰੀ ਪ੍ਰੋ ਵਿਪਨ ਝਾਂਜੀ, ਜਾਇੰਟ ਸਟਾਫ ਸੇਕਰੇਟਰੀ ਪ੍ਰੋ ਦੀਪਕ ਵਧਾਵਨ , ਪਬਲਿਕ ਰਿਲੇਸ਼ੰਸ ਅਫਸਰ ਪ੍ਰੋ ਮਨੀਸ਼ ਖੰਨਾ , ਡੀਨ ਈ ਏਮ ਏ ਡਾ ਜੇ ਆਰ ਗਰਗ, ਮਕਾਮੀ ਸਲਾਹਕਾਰ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਮੈਂਬਰ , ਪ੍ਰੋ ਕਮਲਦੀਪ , ਡਾ ਮਨੂੰ ਸੂਦ ਅਤੇ ਅਨੇਕ ਗਣਮਾਨਿਏ ਆਦਮੀਆਂ ਨੇ ਕੀਤਾ । ਮੁੱਖ ਦਵਾਰ ਉੱਤੇ ਪਹੁਂਚ ਕੇ ਮੁੱਖ ਮਹਿਮਾਨ ਉੱਤੇ ਪੁਸ਼ਪ ਵਰਖਾ ਕਰ ਪਰੰਪਰਾਗਤ ਤਰਿਕੇ ਨਾਲ ਢੋਲ ਦੀ ਥਾਪ ਵਜਾ ਕੇ ਸਨਮਾਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।ਇਸਦੇ ਬਾਦ ਮਾਣਯੋਗ ਪੂਨਮ ਕੁਮਾਰ ਗੁਪਤਾ ਮੰਚ ਉੱਤੇ ਪਧਾਰੇ ਜਿੱਥੇ ਕਾਲਜ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨਾਲ ਖਚਾਖਚ ਭਰੇ ਹੋਏ ਆਡਿਟੋਰਿਅਮ ਵਿੱਚ ਹਰ ਇੱਕ ਮੌਜੂਦ ਵਿਅਕਤੀ ਦੁਆਰਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਖੜੇ ਹੋਕੇ ਸਵਾਗਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ । ਰੰਗ ਮੰਚ ਉੱਤੇ ਮੁੱਖ ਮਹਿਮਾਨਾਂ ਦੇ ਪੁੱਜਣ ਉੱਤੇ ਸਬਨੇ ਖੜੇ ਹੋਕੇ ਡੀ ਏ ਵੀ ਗਾਨ ਗਾਇਆ । ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਮੁੱਖ ਮਹਿਮਾਨਾਂ ਨੇ ਕਾਲਜ ਦੇ ਉੱਚ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਮਿਲਕੇ ਦੀਪ ਪ੍ਰੱਜਵਲਨ ਕੀਤਾ । ਦੀਪ ਪ੍ਰੱਜਵਲਨ ਦੇ ਬਾਅਦ ਕਾਲਜ ਦੀਆਂ ਲੜਕੀਆਂ ਨੇ ਮੁੱਖ ਮਹਿਮਾਨ ਦੇ ਸਨਮਾਨ ਵਿੱਚ ਸਵਾਗਤ ਗਾਨ ਗਾਇਆ । ਕਾਲਜ ਦੇ10 ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਮਧੁਰ ਅਵਾਜ ਵਿਚ ਸਵਾਗਤ ਗੀਤ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ । ਸਮਾਰੋਹ ਦਾ ਸੰਚਾਲਨ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਪ੍ਰੋ ਵਿਪਨ ਝਾਂਜੀ ਦੁਆਰਾ 102 ਸਾਲਾਂ ਮਨਾ ਰਹੇ ਕਾਲਜ ਦੀ ਸਥਾਪਨਾ ਦੀ ਪ੍ਰਸ਼ਠਿਭੂਮਿ ਸਹਿਤ ਕਾਲਜ ਦੀਆਂ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਦਾ ਜਾਣ ਪਹਿਚਾਣ ਮੁੱਖ ਮਹਿਮਾਨਾਂ ਨੂੰ ਕਰਾਇਆ । ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ , ਡੀ ਏ ਵੀ ਕਾਲਜ ਨੈਕ ਦੇ ਵਲੋਂ ਬੇਸਟ ਕੋ- ਏਜੁਕੇਸ਼ਨਲ ਕਾਲਜ ਅਤੇ ਕਾਲਜ ਵਿਦ ਪੋਟੇਂਸ਼ਿਅਲ ਫਾਰ ਏਕਸੀਲੇਂਸ ਦਾ ਅਵਾਰਡ ਜਿੱਤ ਚੂਕਿਆ ਹੈ , ਅਤੇ 5200 ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦਾ ਅਤੇ 350 ਸਿਖਿਅਕਾਂ ਅਤੇ 250 ਗੈਰ ਸਿਕਸ਼ਿਕੋਂ ਦਾ ਇੱਕ ਪਰਵਾਰ ਹੈ । ਡੀ ਏ ਵੀ ਕਾਲਜ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਉੱਤਮ ਖਿਡਾਰੀ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਣ ਦਾ ਸੁਨੇਹਰਾ ਇਤਹਾਸ ਰੱਖਦਾ ਹੈ , ਬਿਨਾਂ ਕੋਈ ਮੇਰਿਟ ਸੂਚੀ ਸਾਡੇ ਕਾਲਜ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਬਿਨਾਂ ਪੂਰੀ ਨਹੀ ਹੁੰਦੀ । ਅੱਜ ਤੱਕ , ਇਹ 24 ਓਲੰਪਿਕ , 8 ਅਰਜੁਨ ਇਨਾਮ , 2 ਦਰੋਂਣਾਚਾਰੀਆ ਇਨਾਮ ਜਿੱਤ ਚੂਕਿਆ ਹੈ। ਸਵਰਗੀਏ ਸ਼੍ਰੀ ਜਗਜੀਤ ਸਿੰਘ , ਸੁਖਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ , ਦਿਲਜਾਨ , ਦੀਪਾਂਸ਼ੁ ਪੰਡਿਤ , ਹੰਸ ਰਾਜ ਹੰਸ ਅਨੁਕਰਣੀਏ ਕਲਾਕਾਰਾਂ ਦਾ ਡੀ ਏ ਵੀ ਕਾਲਜ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸਥਾਨ ਹੈ।ਇਸ ਮੌਕੇ ਉੱਤੇ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਡਾ ਏਸ ਕੇ ਅਰੋੜਾ ਨੇ ਸਾਰਿਆ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਾਲਜ ਦੀਆਂ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਅਤੇ ਉਪਲੱਬਧੀਆਂ ਉੱਤੇ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਪਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ , ਕਿ ਕਾਲਜ ਨਾਂ ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਸਾਮਾਜਕ – ਆਰਥਕ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ ਸੁਧਾਰ ਲਿਆਉਣ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਈ ਹੈ । ਡੀ ਏ ਵੀ ਕਾਲਜ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਵੱਖਰੇ ਕਾਲਜਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਆਗੂ ਸੰਸਥਾ ਹੈ।। ਕਾਲਜ ਦਾ ਲਚਕੀਲਾ ਅਤੇ ਸੱਮਝਣ ਵਿੱਚ ਆਸਾਨ ਉੱਚ ਗੁਣਵੱਤਾ ਸ਼ਿਕਸ਼ਣ ਅਤੇ ਅਨੁਸੰਧਾਨ ਵਿਵਿਧ ਆਦਮੀਆਂ ਅਤੇ ਸਮਾਜ ਦੀ ਧਾਰਾ ਦੀਆਂ ਜਰੂਰਤਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਦਾ ਹੈ । ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਡਾ ਅਰੋੜਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਵਿਸ਼ਵ ਦੇ ਮਸ਼ਹੂਰ ਅਤੇ ਵਿਲੱਖਣ ਸ਼ਖਸਿਅਤ ਪਰਵੀਨ ਕੁਮਾਰ ਗੁਪਤਾ ਅਤੇ ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਭੁੱਲਰ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਵਿੱਚ ਪਾਕੇ ਸੰਪੂਰਣ ਡੀ ਏ ਵੀ ਪਰਵਾਰ ਗੌਰਵਮਏ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਅਰੋੜਾ ਨੇ ਪਰਵੀਨ ਕੁਮਾਰ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਹੀ ਸਮਰਪਤ ਪ੍ਰਤਿਬਧ ਮਿਹਨਤੀ ਵਿਅਕਤੀ ਕਿਹਾ ।ਸਟੂਡੇਂਟਸ ਵਲੋਂ ਮੁਖ਼ਾਤਬ ਹੁੰਦੇ ਹੋਏ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਅਰੋੜਾ ਨੇ ਕਿਹਾ , ਇਸ ਇਨਾਮ ਨੂੰ ਨਵੀਂ ਜਿੰਦਗੀ ਦੀ ਟਿਕਟ ਨਹੀ , ਸਗੋਂ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਵਲੋਂ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਚੁਣੌਤੀ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਰੱਖੋ ਤਾਂਕਿ ਤੁਸੀ ਸਮਾਜ ਦੀਆਂ ਬੁਰਾਇਯੋਂ ਵਲੋਂ ਲੜ ਸਕੇ । ਤੁਸੀ ਸਾਰਿਆ ਨੂੰ ਵੱਡੇ ਵੱਡੇ ਸਪਨੇ ਦੇਖਣ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਦੇਸ਼ ਲਈ ਰਚਨਾਤਮਕ ਅਤੇ ਵਿਕਾਸ ਕਾਰਜ ਕਰੀਏ ਕਿਊਂਕਿ ਤੁਸੀ ਸਭ ਦੇ ਕੰਧਾਂ ਉੱਤੇ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਤਰੱਕੀ ਨਿਰਭਰ ਹੈ । ਮੁੱਖ ਮਹਿਮਾਨ ਪਰਵੀਨ ਕੁਮਾਰ ਗੁਪਤਾ ਨੇ ਆਪਣੇ ਵਿਖਿਆਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਭਾਰਤ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਉੱਤਮ ਸ਼ਿਕਸ਼ਣ ਸੰਸਥਾਨ ਡੀ ਏ ਵੀ ਕਾਲਜ ਦੁਆਰਾ ਸੱਦਿਆ ਕਰ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਸਨਮਾਨ ਅਤੇ ਪਿਆਰ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀ ਉਹ ਸਨਮਾਨ ਵਿਅਕਤ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕਰਦੇ ਹੈ , ਇੱਥੇ ਆਕੇ ਆਕੇ ਉਹ ਗੌਰਵੰਤੀਤ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰ ਰਹੇ ਹੈਂ ਅਤੇ ਇਸ ਸ਼ਿਕਸ਼ਣ ਸੰਸਥਾਨ ਦੇ ਸਾਰੇ ਵਿਕਾਸ ਵਲੋਂ ਬੇਹੱਦ ਖੁਸ਼ ਹੈਂ । ਪਰਵੀਨ ਕੁਮਾਰ ਨੇ ਸਟੂਡੇਂਟਸ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਿਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇੱਕ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਦੇ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਸੋਚਿਆ ਜਾਵੇ ਤਾਂ , ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵੱਡੇ ਮੌਕੇ ਉੱਤੇ ਸਨਮਾਨਿਤ ਹੋਣਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਲਈ ਬੇਹੱਦ ਗਰਵ ਦੀ ਗੱਲ ਹੁੰਦੀ ਹੈ . ਆਪਣੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਜੀਵਨ ਨੂੰ ਯਾਦ ਕਰਦੇ ਹੋਏ। ਇਸਦੇ ਬਾਦ ਮੁੱਖ ਮਹਿਮਾਨ ਨੇ ਇਨਾਮ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਣ ਵਾਲੀਆਂ ਨੂੰ ਵਧਾਈ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਉੱਜਵਲ ਭਵਿੱਖ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਅਸ਼ੀਰਵਾਦ ਦਿੱਤਾ.ਮੁੱਖ ਮਹਿਮਾਨ ਪਰਵੀਨ ਕੁਮਾਰ ਗੁਪਤਾ , ਗੁਰਨਾਮ ਸਿੰਘ ਭਾਰਜ ਨੂੰ ਜਸਟੀਸ ਏਨ ਦੇ ਸੂਦ , ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਡਾ ਏਸ.ਕੇ ਅਰੋੜਾ ਅਤੇ ਸ਼੍ਰੀ ਕੁਂਦਨ ਲਾਲ ਅੱਗਰਵਾਲ ਦੁਆਰਾ ਕ੍ਰਿਤਗਿਅਤਾ ਅਤੇ ਸਨਮਾਨ ਦੀ ਨਿਸ਼ਾਨੀ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਸਿਮਰਤੀ ਚਿੰਹ ਦੇਕੇ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ । ਕਾਲਜ ਦੇ ਈ ਏਮ ਏ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਸਾਂਸਕ੍ਰਿਤੀਕ ਪਰੋਗਰਾਮ ਵੀ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਗਿਆ , ਰੰਗ ਮੰਚ ਦਾ ਸੰਚਾਲਨ ਪਰੋਗਰਾਮ ਦੇ ਕੰਵੀਨਰ ਪ੍ਰੋ ਏਸ ਦੇ ਤੁਲੀ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋ ਵਿਪਨ ਝਾਂਜੀ ਨੇ ਕੀਤਾ। ਪਰੋਗਰਾਮ ਦੇ ਅੰਤ ਵਿੱਚ ਧੰਨਵਾਦ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਈ ਏਮ ਏ ਡੀਨ ਡਾ ਜੇ ਆਰ ਗਰਗ ਨੇ ਪਾਰਿਤ ਕੀਤਾ । ਸਮਾਗਮ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤੌਰ ਤੇ ਸੱਦੇ ਗਏ ਰਾਜੀਵ ਅਰੋੜਾ, ਐਸ ਪੀ ਸਹਿਦੇਵ, ਅਜੇ ਗੋਸਵਾਮੀ, ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਜੇ ਸੀ ਜੋਸ਼ੀ, ਸੀ ਐਮ ਜੁਨੇਜਾ, ਵੀ ਕੇ ਸਰੀਨ, ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਅਜੈ ਸਰੀਨ ਅਤੇ ਕਾਲਜ ਦਾ ਸਮੂਹ ਸਟਾਫ ਵੀ ਸਮਾਗਮ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਸੀ।
ਰਾਜੂ ਸੇਠ, ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧ
‘ਪੰਜਾਬ ਟਾਇਮਜ਼’ ਜਲੰਧਰ

Send this to a friend