February 3, 2023 7:14 pm

ਕੇਂਦਰ ਨੇ ਸੂਫ਼ੀ ਗਾਇਕ ਤੇ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਹੰਸ ਰਾਜ ਹੰਸ ਦੀ ‘ਜ਼ੈੱਡ’ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦਾ ਘੇਰਾ ਵਧਾਇਆ, ਹੁਣ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਨਾਲ ਦਿੱਲੀ ‘ਚ ਵੀ ਮਿਲੇਗੀ ਸਹੂਲਤ

ਉੱਤਰ ਪੱਛਮੀ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਨੂੰ ਹੁਣ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਵੀ ‘ਜ਼ੈੱਡ’ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਵਾਈ ਜਾਵੇਗੀ। ਇਸ ਸਾਲ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ, ਹੰਸ ਨੂੰ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਦੌਰਾਨ

ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਭਾਰਤੀ ਜਨਤਾ ਪਾਰਟੀ (BJP) ਦੇ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਹੰਸ ਰਾਜ ਹੰਸ ਦੇ ‘ਜ਼ੈੱਡ’ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਕੇਂਦਰੀ ਉਦਯੋਗਿਕ ਸੁਰੱਖਿਆ ਬਲ (CISF) ਦੇ ਹਥਿਆਰਬੰਦ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਵਰ ਨੂੰ ਅਪਗ੍ਰੇਡ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਉੱਤਰ ਪੱਛਮੀ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਨੂੰ ਹੁਣ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਵੀ ‘ਜ਼ੈੱਡ’ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਵਾਈ ਜਾਵੇਗੀ। ਇਸ ਸਾਲ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ, ਹੰਸ ਨੂੰ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਦੌਰਾਨ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ‘ਜ਼ੈੱਡ’ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਸੀਆਈਐੱਸਐੱਫ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਵਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਇੱਕ ਸੂਤਰ ਨੇ ਨਾਮ ਗੁਪਤ ਰੱਖਣ ਦੀ ਬੇਨਤੀ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰਾਲੇ (MHA) ਨੇ ਖੁਫੀਆ ਬਿਊਰੋ ਦੀ ਇੱਕ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਅਧਾਰ ‘ਤੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਸਮੀਖਿਆ ਬੈਠਕ ਵਿੱਚ ਪਿਛਲੇ ਹਫਤੇ ਆਪਣੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਵਰ ਨੂੰ ਅਪਗ੍ਰੇਡ ਕੀਤਾ ਸੀ।

ਅਗਲੇ ਮਹੀਨੇ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆਂ ਦਿੱਲੀ ਨਗਰ ਨਿਗਮ (MCD) ਚੋਣਾਂ ਦੀਆਂ ਤਿਆਰੀਆਂ ਵਿਚਾਲੇ ਭਾਜਪਾ ਦੇ 60 ਸਾਲਾ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਵਧਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ।

ਦਿੱਲੀ ਚੋਣ ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੇ 250 ਵਾਰਡਾਂ ਵਾਲੀ MCD ਲਈ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆਂ ਚੋਣਾਂ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਮਤਦਾਨ 4 ਦਸੰਬਰ ਨੂੰ ਹੋਣਾ ਹੈ ਅਤੇ ਨਤੀਜੇ 7 ਦਸੰਬਰ, 2022 ਨੂੰ ਐਲਾਨੇ ਜਾਣਗੇ।

ਕੇਂਦਰ ਵੱਲੋਂ ਤਿੰਨ ਸਾਬਕਾ ਨਗਰ ਨਿਗਮਾਂ ਨੂੰ ਐੱਮਸੀਡੀ ਵਿੱਚ ਜੋੜਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਹ ਪਹਿਲੀ ਨਾਗਰਿਕ ਚੋਣ ਹੋਵੇਗੀ। ਤਿੰਨ ਮੌਜੂਦਾ ਨਾਗਰਿਕ ਸੰਸਥਾਵਾਂ – ਪੂਰਬੀ ਦਿੱਲੀ ਮਿਉਂਸਪਲ ਕਾਰਪੋਰੇਸ਼ਨ (EDMC), ਉੱਤਰੀ ਦਿੱਲੀ ਨਗਰ ਨਿਗਮ (NDMC) ਅਤੇ ਦੱਖਣੀ ਦਿੱਲੀ ਨਗਰ ਨਿਗਮ (SDMC) – ਨੂੰ MCD ਵਜੋਂ ਇੱਕ ਇਕਾਈ ਵਿੱਚ ਦੁਬਾਰਾ ਏਕੀਕ੍ਰਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਇਸ ਸਾਲ ਫਰਵਰੀ ਵਿੱਚ, ਹੰਸ ਅਤੇ ਰਮੇਸ਼ ਚੰਦ ਬਿੰਦ ਸਮੇਤ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਦੋ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੂੰ 7 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਖਤਮ ਹੋਈਆਂ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਹੀਆਂ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਦੌਰਾਨ ਜੋਖ਼ਮ ਮੁਲਾਂਕਣ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਐਮਐਚਏ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੇਂਦਰੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਵਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

Send this to a friend