March 20, 2023 5:27 am

Shraddha Murder Case: ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਜਾਂਚ ‘ਚ ਮਿਲੇ ਸ਼ਰਧਾ ਦੇ ਸਿਰ ਦੇ ਹਿੱਸੇ, ਜੰਗਲ ਵਿੱਚੋਂ ਹੋਰ ਹੱਡੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਬਰਾਮਦ

ਪੁਲਿਸ ਮੁਤਾਬਕ ਪੂਨਾਵਾਲਾ ਨੇ 18 ਮਈ ਨੂੰ ਵਾਕਰ (27) ਦੀ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਗਲਾ ਘੁੱਟ ਕੇ ਹੱਤਿਆ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਲਾਸ਼ ਦੇ 35 ਟੁਕੜਿਆਂ ‘ਚ ਕੱਟ ਕੇ ਦੱਖਣੀ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਮਹਿਰੌਲੀ ਸਥਿਤ ਆਪਣੇ ਘਰ ‘ਤੇ ਕਰੀਬ ਤਿੰਨ ਹਫਤਿਆਂ ਤੱਕ 300 ਲਿਟਰ ਦੇ ਫਰਿੱਜ ‘ਚ ਰੱਖਿਆ।

Mehrauli Murder Case: ਮਹਿਰੌਲੀ ਕਤਲ ਕਾਂਡ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਰ ਸ਼ਰਧਾ ਵਾਕਰ ਦੀਆਂ ਅਵਸ਼ੇਸ਼ਾਂ ਲਈ ਖੋਜ ਮੁਹਿੰਮ ਨੂੰ ਤੇਜ਼ ਕਰਦੇ ਹੋਏ, ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਇੱਕ ਜੰਗਲੀ ਖੇਤਰ ਤੋਂ ਖੋਪੜੀ ਦੇ ਕੁਝ ਹਿੱਸੇ ਅਤੇ ਕੁਝ ਹੱਡੀਆਂ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੀਆਂ ਅਤੇ ਦੱਖਣੀ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਮੈਦਾਨਗੜ੍ਹੀ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਤਾਲਾਬ ਨੂੰ ਖਾਲੀ ਕਰਨ ਲਈ ਟੀਮਾਂ ਤਾਇਨਾਤ ਕੀਤੀਆਂ। ਸੂਤਰਾਂ ਨੇ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ। ਪੁਲਿਸ ਮੁਤਾਬਕ ਪੂਨਾਵਾਲਾ ਨੇ 18 ਮਈ ਨੂੰ ਵਾਕਰ (27) ਦੀ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਗਲਾ ਘੁੱਟ ਕੇ ਹੱਤਿਆ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਲਾਸ਼ ਦੇ 35 ਟੁਕੜਿਆਂ ‘ਚ ਕੱਟ ਕੇ ਦੱਖਣੀ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਮਹਿਰੌਲੀ ਸਥਿਤ ਆਪਣੇ ਘਰ ‘ਤੇ ਕਰੀਬ ਤਿੰਨ ਹਫਤਿਆਂ ਤੱਕ 300 ਲਿਟਰ ਦੇ ਫਰਿੱਜ ‘ਚ ਰੱਖਿਆ।

ਪੁਲਿਸ ਆਫਤਾਬ ਨੂੰ ਉਸ ਦੇ ਫਲੈਟ ‘ਚ ਲੈ ਗਈ

ਉਹ ਕਈ ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਅੱਧੀ ਰਾਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਕਈ ਥਾਵਾਂ ’ਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਟੁਕੜਿਆਂ ਨੂੰ ਸੁੱਟ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਪੁਲਿਸ ਮੁਲਜ਼ਮ ਆਫਤਾਬ ਪੂਨਾਵਾਲਾ ਨੂੰ ਹੋਰ ਸਬੂਤ ਇਕੱਠੇ ਕਰਨ ਲਈ ਉਸ ਫਲੈਟ ਵਿੱਚ ਲੈ ਗਈ ਜਿੱਥੇ ਉਹ ਅਤੇ ਸ਼ਰਧਾ ਰਹਿੰਦੇ ਸਨ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਆਫਤਾਬ ਦੇ ਨਾਰਕੋ ਟੈਸਟ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਅਤੇ ਰੋਹਿਣੀ ਦੀ ਫੋਰੈਂਸਿਕ ਸਾਇੰਸ ਲੈਬਾਰਟਰੀ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਵਿਚਾਲੇ ਮੀਟਿੰਗ ਹੋਈ। ਇਸ ਜਾਂਚ ਰਾਹੀਂ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਕੋਲੋਂ ਕੁਝ ਅਹਿਮ ਸੁਰਾਗ ਮਿਲਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ।

ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਥਰਡ ਡਿਗਰੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨਾ ਕਰਨ ਦਾ ਹੁਕਮ ਦਿੱਤਾ ਹੈ

ਰੋਹਿਣੀ ਫੋਰੈਂਸਿਕ ਸਾਇੰਸ ਲੈਬਾਰਟਰੀ ਦੇ ਇੱਕ ਸੀਨੀਅਰ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਸਾਡੀ ਫੋਰੈਂਸਿਕ ਮਾਹਿਰਾਂ ਦੀਆਂ ਕਈ ਟੀਮਾਂ ਨੇ ਨਾਰਕੋ ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ ਟੈਸਟ ਦੇ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਵਿਸਤ੍ਰਿਤ ਵਿਚਾਰ ਵਟਾਂਦਰਾ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਇਸਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।” ਦਿੱਲੀ ਦੀ ਇਕ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਪੰਜ ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਨਾਰਕੋ ਟੈਸਟ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਦਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਇਹ ਵੀ ਸਪੱਸ਼ਟ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਹ ਉਸ ‘ਤੇ ‘ਥਰਡ ਡਿਗਰੀ’ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੀ।

ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਟੀਮ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਪਹੁੰਚ ਗਈ

ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਦੇ ਪਾਲਘਰ ‘ਚ ਇਕ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਇਕ ਟੀਮ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਵੀ ਪਾਲਘਰ ਦੇ ਵਸਈ ‘ਚ ਮੌਜੂਦ ਹੈ ਅਤੇ ਹੱਤਿਆ ਦੇ ਸੰਬੰਧ ‘ਚ ਤਿੰਨ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਬਿਆਨ ਦਰਜ ਕਰਨ ਲਈ ਤਲਬ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਬਿਆਨ ਦਰਜ ਕਰਨ ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਵਸਈ ਕ੍ਰਾਈਮ ਬ੍ਰਾਂਚ ਦੇ ਦਫ਼ਤਰ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹੈ। ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਦੱਸਿਆ ਸੀ ਕਿ ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਪਾਲਘਰ ‘ਚ ਚਾਰ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਬਿਆਨ ਦਰਜ ਕੀਤੇ ਸਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਮੁਤਾਬਕ ਇਨ੍ਹਾਂ ਚਾਰਾਂ ‘ਚੋਂ ਦੋ ਉਹ ਵਿਅਕਤੀ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਸ਼ਰਧਾ ਨੇ 2020 ‘ਚ ਆਫਤਾਬ ਤੋਂ ਤੰਗ ਆ ਕੇ ਮਦਦ ਮੰਗੀ ਸੀ।

ਸ਼ਰਧਾ ਦੀ ਖੋਪੜੀ ਅਤੇ ਸਰੀਰ ਦੇ ਹੋਰ ਅੰਗ ਹੋਏ ਬਰਾਮਦ

ਹੋਰ ਦੋ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਵਿੱਚ, ਇੱਕ ਮੁੰਬਈ ਵਿੱਚ ਕਾਲ ਸੈਂਟਰ ਦਾ ਸਾਬਕਾ ਮੈਨੇਜਰ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਵਾਕਰ ਕੰਮ ਕਰਦੀ ਸੀ ਅਤੇ ਦੂਜੀ ਇੱਕ ਔਰਤ ਹੈ ਜੋ ਵਾਕਰ ਦੀ ਦੋਸਤ ਸੀ। ਸੂਤਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਦਿੱਲੀ-ਐਨਸੀਆਰ ਖੇਤਰ ਦੇ ਮਹਿਰੌਲੀ ਅਤੇ ਗੁੜਗਾਓਂ ਦੇ ਜੰਗਲੀ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵਿਆਪਕ ਤਲਾਸ਼ੀ ਦੇ ਤੀਜੇ ਦਿਨ ਖੋਪੜੀ ਅਤੇ ਸਰੀਰ ਦੇ ਹੋਰ ਅੰਗ, ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਹੱਡੀਆਂ ਦੇ ਟੁਕੜੇ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੇ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਫੋਰੈਂਸਿਕ ਜਾਂਚ ਲਈ ਭੇਜਿਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਦਿੱਲੀ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਦੀਆਂ ਟੀਮਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਐਤਵਾਰ ਦੁਪਹਿਰ ਤੋਂ ਹੀ ਇੱਕ ਛੱਪੜ ਵਿੱਚੋਂ ਪਾਣੀ ਕੱਢਣ ਵਿੱਚ ਲੱਗੀ ਹੋਈ ਹੈ।

ਆਰਡਬਲਯੂਏ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਜਾਂਚ ਦੇ ਢੰਗ ‘ਤੇ ਸਵਾਲ ਉਠਾਏ ਹਨ

ਇਹ ਕਵਾਇਦ ਉਦੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ ਜਦੋਂ ਆਫਤਾਬ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਸ ਨੇ ਸ਼ਰਧਾ ਦਾ ਸਿਰ ਅਤੇ ਕੁਝ ਟੁਕੜਿਆਂ ਨੂੰ ਜਲ ਭੰਡਾਰ ਵਿੱਚ ਸੁੱਟ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਪਿੰਡ ਦੀ ਰੈਜ਼ੀਡੈਂਟਸ ਵੈਲਫੇਅਰ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ (ਆਰਡਬਲਯੂਏ) ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮਹਾਵੀਰ ਪ੍ਰਧਾਨ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਅਸੀਂ ਸੁਣਿਆ ਹੈ ਕਿ ਇੱਥੇ ਸਰੀਰ ਦੇ ਕੁਝ ਹਿੱਸੇ ਸੁੱਟੇ ਗਏ ਸਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਭਾਲ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਉਹ ਛੱਪੜ ਵਿੱਚੋਂ ਪਾਣੀ ਕੱਢ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਹ ਛੱਪੜ ਇਲਾਕੇ ਦੇ ਟਿਊਬਵੈੱਲਾਂ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ਸਪਲਾਈ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਮਦਦ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹਨ, ਪਰ ਛੱਪੜ ਨੂੰ ਖਾਲੀ ਕਰਨ ਦੀ ਬਜਾਏ ਲਾਸ਼ ਦੇ ਅੰਗ ਬਰਾਮਦ ਕਰਨ ਦਾ ਕੋਈ ਹੋਰ ਤਰੀਕਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਸੀ।

ਆਫਤਾਬ ਨੇ ਹੱਤਿਆ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸ਼ਰਧਾ ਦੀਆਂ ਤਿੰਨ ਤਸਵੀਰਾਂ ਸਾੜ ਦਿੱਤੀਆਂ ਸਨ

ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ, ”ਸਰੀਰ ਦੇ ਅੰਗਾਂ ਦੀ ਭਾਲ ਲਈ ਗੋਤਾਖੋਰਾਂ ਨੂੰ ਤਾਇਨਾਤ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਸੀ।” ਜਾਂਚ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਸੂਤਰਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਆਫਤਾਬ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਸ ਨੇ ਸ਼ਰਧਾ ਦੀਆਂ ਤਿੰਨ ਤਸਵੀਰਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਰਸੋਈ ‘ਚ ਮਾਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਾੜ ਦਿੱਤੀਆਂ ਸਨ। ਉਸ ਨੇ, ਸ਼ਰਧਾ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਵਸਤੂਆਂ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ੀ ਲਈ।

ਆਫਤਾਬ ਹਰ ਸਬੂਤ ਨਸ਼ਟ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ

ਸ਼ਰਧਾ ਦੀਆਂ ਤਿੰਨ ਵੱਡੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਉਸਦੇ ਬੈੱਡਰੂਮ ਵਿੱਚ ਸਨ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਸਦੇ ਉੱਤਰਾਖੰਡ ਟੂਰ ਦੀਆਂ ਦੋ ਇਕੱਲੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਅਤੇ ਮੁੰਬਈ ਵਿੱਚ ਗੇਟਵੇ ਆਫ ਇੰਡੀਆ ਦੇ ਕੋਲ ਜੋੜੇ ਦੀ 2020 ਦੀ ਇੱਕ ਫੋਟੋ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ। ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਦੌਰਾਨ ਉਸ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਘਰ ‘ਚ ਮੌਜੂਦ ਸ਼ਰਧਾ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਹਰ ਸਬੂਤ ਨੂੰ ਨਸ਼ਟ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਘਰ ‘ਚੋਂ ਸ਼ਰਧਾ ਦੀ ਜੁੱਤੀ ਅਤੇ ਕੱਪੜਿਆਂ ਸਮੇਤ ਸਾਮਾਨ ਦਾ ਬੈਗ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਪੁਲਿਸ ਸਬੂਤਾਂ ਦੇ ਢੇਰਾਂ ਵਿੱਚ ਕਈ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਘੁੰਮ ਰਹੀ ਹੈ

ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਸਬੂਤ ਲੱਭਣ ਲਈ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ, ਹਰਿਆਣਾ ਅਤੇ ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਟੀਮਾਂ ਭੇਜੀਆਂ ਸਨ। ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਮੁਤਾਬਕ ਮੁੰਬਈ ਛੱਡਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸ਼ਰਧਾ ਅਤੇ ਆਫਤਾਬ ਨੇ ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਸਮੇਤ ਕਈ ਥਾਵਾਂ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਕੀਤੀ ਸੀ ਅਤੇ ਪੁਲਿਸ ਇਹ ਪਤਾ ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਇਨ੍ਹਾਂ ਥਾਵਾਂ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਕੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਯਾਤਰਾਵਾਂ ਦੌਰਾਨ ਕਿਸੇ ਘਟਨਾਕ੍ਰਮ ਨੇ ਆਫਤਾਬ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ‘ਲਿਵ-ਇਨ’ ਛੱਡਣ ਲਈ ਮਜ਼ਬੂਰ ਕੀਤਾ ਸੀ।

Send this to a friend